Cài đặt Android 4.2.1 cho Samsung Galaxy Mini S5570 thông qua CM10.1 Unofficial

Thảo luận trong 'GALAXY MINI / ACE / POCKET' bắt đầu bởi Zely Võ, 24 Tháng một 2013.

1. Zely Võ Moderator

Bạn có nghĩ rằng chiếc Galaxy Mini của mình cũng có thể nâng cấp lên phiên bản hệ điều hành mới nhất Android 4.2.1? Mặc dù có cấu hình khá thấp và đã ra mắt được một thời gian dài nhưng bạn vẫn có thể nâng cấp chiếc Galaxy Mini của mình lên hệ điều hành này qua phiên bản ROM CM10.1 không chính thức đã được chỉnh sửa cho phù hợp với cấu hình của máy. Phiên bản ROM này đã được loại bỏ khá nhiều tính năng so với bản gốc ban đầu tuy nhiên nó vẫn cho bạn trải nghiệm tuyệt vời với giao diện và các tính năng tuyệt vời của hệ điều hành mới nhất này.

Phiên bản ROM vẫn trong giai đoạn beta và còn một số lỗi nhỏ nhưng hầu như các tính năng cơ bản đều hoạt động khá tốt và mượt mà. Nếu bạn muốn cài đặt phiên bản ROM này cho chiếc Galaxy Mini của mình hãy làm theo các hướng dẫn chi tiết dưới đây:
    Lưu ý :

• Hướng dẫn dưới đây dành riêng cho Samsung Galaxy Mini GT-S5570, việc áp dụng cho các thiết bị khác có thể dẫn đến những kết quả không mong muốn.
    • Hướng dẫn chỉ mang tính tham khảo chung, chúng tôi không đảm bảo hướng dẫn sẽ hoạt động chính xác trong những hoàn cảnh cụ thể.
    • Up ROM là biện pháp can thiệp trực tiếp vào hệ thống sẽ tồn tại những nguy cơ nhất định đến với thiết bị của bạn, Chúng tôi không chịu bất kỳ trách nhiệm nào với những rủi ro có thể sảy ra trên thiết bị.
    • Đọc hiểu toàn bộ hướng dẫn trước tiến hành.
    Yêu cầu:

• Samsung Galaxy Mini GT-S5570 đã được Root và cài đặt ClockWorkMod Recovery.
    • Sao lưu toàn bộ các dữ liệu quan trọng như ứng dụng, thông tin liên lạc, SMS, MMS, callog, ghi chú ….
    • Xạc pin cho điện thoại ít nhất 60%
    • Download file sau về máy tính: Download Nightly 20121231
    Cài đặt CM10.1 Unofficial cho Galaxy Mini S5570:

Bước 1: Copy file vừa download ở trên lên thẻ nhớ SD của điện thoại.
    Bước 2: Tắt điện thoại, ngắt kết nối với máy tính.
    Bước 3: Khởi động điện thoại vào chế độ Recovery bằng cách nhấn, giữ đồng thời phím Home + Power.
    Bước 4: Trong CWM Recovery tạo một bản Nandroid backup cho phiên bản ROM hiện tại: Backup and Restore > Backup.
    Bước 5: Xóa dữ liệu phiên bản ROM cũ:
    Wipe data/Factory reset > confirm
    Wipe cache partition > confirm
    Advanced > Wipe Dalvik cache > confirm
    Bước 6: Tại menu chính chọn Install ZIP from SD card > Choose ZIP from SD card > chọn file ROM đã copy lên thẻ nhớ ở bước 1 và chọn Yes để tiến hành cài đặt.
    Bước 7: Quá trình hoàn tất lặp lại bước 5 xóa bộ nhớ cho quá trình khởi động: wipe data, cache, dalvik cache, wipe battery stats.
    Bước 8: Quay trở lại menu chính chọn “Reboot System Now” để khởi động lại điện thoại. Lần đầu khởi động có thể mất thời gian lâu hơn bình thường khoảng 5 phút.
    Chúc mừng, bạn đã cài đặt thành công Android 4.2.1 trên chiếc Galaxy Mini S5570 của mình thông qua phiên bản ROM CM10.1 Unofficial. Trải nghiệm phiên bản ROM mới và chia sẻ với GalaxyClub bằng cách comment bên dưới. Các cập nhật và sửa lỗi mới nhất các bạn có thể xem thêm tại nguồn: XDA-Developer
  2. the death Tử Thần

Mini thì chẳng rom nào hơn dc stock

Gửi từ GT-S5360 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
  3. Có đó bạn,Bạn dùng thử rom New experience đi.Rất ổn định,chưa bao giờ bị tự reboot như mấy rom khác, giao diện đẹp.Bạn cài thử xem :http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1648213 ;)
  4. the death Tử Thần

con zk mình xài chứ mình xài glx y :) mà nó có bao giờ up rom đâu con gái mà

Gửi từ GT-S5360 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
  5. Thành Đạt Moderator

Up cho em nó đy ;)
  6. Lee Văn Đức Chuyên Viên Sơ Cấp ™galaxyclub.vn™

up link đi bạn
  7. nhatxinhzai Nhân Viên Thử Việc ™galaxyclub.vn™

up galaxy mini lên rom 4.2 rùi có chơi đc game 4.0 trên google.play hem pà kon
  8. the death Tử Thần

Hàng mod thui sao chơi dc

Gửi từ GT-I9400 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk 2
  9. nhatxinhzai Nhân Viên Thử Việc ™galaxyclub.vn™

ừa, tưởng ngon lành, tính sắm con mini up thử mà thế này thì thui ^^
  10. huuhaile8246 Nhân Viên Thử Việc ™galaxyclub.vn™

11. huuhaile8246 Nhân Viên Thử Việc ™galaxyclub.vn™

thjet hok, co khi nao up cạ no dj hok ta. mog co them pinh luan @@!
  12. giao dien dep.nhug van con lôi nhiêu lm.khj goi bi khoi dong lai may. camera chup anh vân chua dep
    huuhaile8246 thích bài này.
  13. nêu room nay duoc chinh sua laj dung rat hay day. ai dung mini se duoc trai nghiêm hê diêu hanh moi .
    thank bac chu thot nhe
    huuhaile8246 thích bài này.
  14. Nát Tim Rùi Nhân Viên Chính Thức ™galaxyclub.vn™

link ở đó đie rùi bác ơi ai có ko úp dùm em với!
  15. link van on ma ban
  16. Nát Tim Rùi Nhân Viên Chính Thức ™galaxyclub.vn™

Sent from my GT-S5360 using Tapatalk 2
  17. Bác có thể hướng dẫn = tiếng việt úp rom này dc hem, thanks bác nhìu lắm
  18. vyvy Chuyên Viên Cao Cấp ™galaxyclub.vn™

thật ko cm7 kìa ông nội
  19. Trùm Sò Mod_box tin tức

"Root và cài đặt ClockWorkMod Recovery." là sao, hk hỉu!!!
  20. Trùm Sò Mod_box tin tức

chủ thớt, link die rùi